Breaking News

ਬਾਰਿਸ਼ ‘ਚ ਫੋਨ ਭਿੱਜਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਪਣਾਓ ਇਹ ਟਿਪਸ, ਬਚ ਸਕਦਾ ਹੈ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਤੋਂ

ਨਿਊਜ਼ ਡੈਸਕ: ਬਾਰਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਮੋਸਮ ‘ਚ ਜਦੋਂ ਕਿਤੇ ਬਾਹਰ ਜਾਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੋਬਾਈਲ ਨੂੰ ਸਹੀ ਜਗਾ ‘ਤੇ ਰਖਦੇ ਹਾਂ ਕਿਤੇ ਮੀਂਹ ‘ਚ ਖਰਾਬ ਨਾ ਹੋ ਜਾਵੇ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਫ਼ੋਨ ਮੀਂਹ ‘ਚ ਭਿੱਜਣ ਨਾਲ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਟਿਪਸ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਈਲ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਜੇਕਰ ਸਮਾਰਟਫੋਨ/ਫੋਨ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਭਿੱਜ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਤੁਰੰਤ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿਓ। ਜੇਕਰ ਫੋਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਾਣੀ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ਾਰਟ ਸਰਕਟ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਕਿ ਫ਼ੋਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਾ ਕਰੋ। ਨਾਲ ਹੀ ਕੋਈ ਵੀ ਬਟਨ ਦਬਾ ਕੇ ਚੈੱਕ ਨਾ ਕਰੋ। ਪਹਿਲਾਂ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਅਕਲਮੰਦੀ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਫੋਨ ਪਾਣੀ ਜਾਂ ਬਾਰਿਸ਼ ‘ਚ ਭਿੱਜ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦੀ ਬੈਟਰੀ ਕੱਢ ਦਿਓ, ਇਸ ਨਾਲ ਫੋਨ ‘ਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਪਾਵਰ ਕੱਟ ਜਾਵੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਫ਼ੋਨ ਵਿੱਚ ਨਾਨ-ਰਿਮੂਵੇਬਲ ਬੈਟਰੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫ਼ੋਨ ਨੂੰ ਸਿੱਧਾ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਫ਼ੋਨਾਂ ਵਿੱਚ ਨਾਨ-ਰਿਮੂਵੇਬਲ ਬੈਟਰੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਰਟ ਸਰਕਟ ਹੋਣ ਦਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

 

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਫ਼ੋਨ ਤੋਂ ਫ਼ੋਨ ਕਵਰ, ਸਿਮ ਕਾਰਡ, ਮੈਮਰੀ ਕਾਰਡ ਹਟਾ ਦਿਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਾਰਟ ਸਰਕਟ ਦਾ ਖਤਰਾ ਘੱਟ ਜਾਵੇਗਾ। ਸਾਰੇ ਉਪਕਰਣਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟਿਸ਼ੂ ਪੇਪਰ ਜਾਂ ਅਖਬਾਰ ਨਾਲ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਅੰਦਰ ਦੀ ਨਮੀ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਟਿਸ਼ੂ ਨਾਲ ਐਕਸੈਸਰੀਜ਼ ਦੀ ਸਫਾਈ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਫੋਨ ਨੂੰ ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਰੱਖਣਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਹੈ। ਚੌਲ ਨਮੀ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸੋਖ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਸਾਰੇ ਸਮਾਨ ਨੂੰ ਚੌਲਾਂ ਵਿੱਚ ਦਬਾਓ ਅਤੇ ਭਾਂਡੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ। ਫੋਨ ਨੂੰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 24 ਘੰਟੇ ਚੌਲਾਂ ‘ਚ ਰੱਖੋ।

ਸਿਲਿਕਾ ਜੈੱਲ ਪਕਾਏ ਹੋਏ ਚੌਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਬਿਹਤਰ ਹੈ। ਸਿਲਿਕਾ ਜੈੱਲ ਪੈਕ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਜੁੱਤੀਆਂ ਦੇ ਬਕਸੇ, ਥਰਮਸ ਵਿੱਚ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਸਿਲਿਕਾ ਜੈੱਲ ਪੈਕ ਨੂੰ ਇਸ ਲਈ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਿਚ ਨਮੀ ਨਾ ਆਵੇ। ਇਹ ਨਮੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਗਿੱਲਾ ਫ਼ੋਨ ਵੀ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 24 ਘੰਟੇ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਫ਼ੋਨ ਗਿੱਲਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਡ੍ਰਾਇਅਰ ਜਾਂ ਹੀਟਰ ਵਿੱਚ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਨਾ ਰੱਖੋ। ਇਹ ਸਰਕਟ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬਿਹਤਰ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਫੋਨ ਨੂੰ ਸੁਕਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਾ ਕਰੋ।

safe

ਜੇਕਰ ਫ਼ੋਨ ਗਿੱਲਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਹੈੱਡਫ਼ੋਨ ਅਤੇ USB ਨੂੰ ਇਸ ਨਾਲ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਕਨੈਕਟ ਨਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਫ਼ੋਨ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਫ਼ੋਨ ਚਾਲੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਫਿਰ ਤੁਸੀਂ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਜੇਕਰ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਫ਼ੋਨ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਸਰਵਿਸ ਸੈਂਟਰ ਨੂੰ ਦਿਖਾਓ।

ਮੋਬਾਈਲ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਵਾਟਰਪਰੂਫ ਪਾਊਚ ਨਾਲ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਔਨਲਾਈਨ ਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਪਾਓਗੇ। ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵੀ ਸਿਰਫ 99 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਇੰਨੇ ਪੈਸੇ ਖਰਚ ਕੇ, ਤੁਸੀਂ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਰੁਪਏ ਦੇ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਨੂੰ ਬਚਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Disclaimer: This article is provided for informational purposes only. The information should not be taken to represent the opinions, policy, or views of Global Punjab TV, nor any of its staff, employees, or affiliates.

About editor11

Check Also

Twitter ‘ਤੇ ਜਲਦੀ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ਨਵਾਂ ‘Notes’ ਫੀਚਰ! ਉਪਭੋਗਤਾ ਲਿਖ ਸਕਣਗੇ ਲੰਬੇ ਲੇਖ, ਲਿੰਕ ਵੀ ਕਰ ਸਕਣਗੇ ਸ਼ੇਅਰ 

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ- ਟਵਿਟਰ ਇੰਕ ਯੂਜ਼ਰਸ ਲਈ ਨਵੇਂ ਫੀਚਰ ਲਿਆਉਣ ‘ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Also plac e the google analytics code first