Breaking News

ਅਗਨੀਪਥ ਯੋਜਨਾ: ਆਨੰਦ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਅਗਨੀਵੀਰਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ, ਦੇਣਗੇ ਨੌਕਰੀ

ਨਿਊਜ਼ ਡੈਸਕ: ਅਗਨੀਪਥ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਚੱਲ ਰਹੇ ਵਿਰੋਧ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਮਹਿੰਦਰਾ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਆਨੰਦ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ‘ਅਗਨੀਵਰ’ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦੇਣਗੇ। ਅਗਨੀਪਥ ਯੋਜਨਾ  ਦੇ ਐਲਾਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਭਰ ‘ਚ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਹਿੰਸਾ ਵੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਮਹਿੰਦਰਾ ਗਰੁੱਪ ਨੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਫੌਜ ਵਿੱਚ 4 ਸਾਲ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ “ਅਗਨੀਵੀਰਾਂ” ਨੂੰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦੇਣਗੇ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਆਨੰਦ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਖੁਦ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਇਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਆਨੰਦ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਹਿੰਸਾ ‘ਤੇ ਦੁੱਖ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਕਿਹਾ, ‘ਅਗਨੀਪਥ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ‘ਤੇ ਹੋ ਰਹੀ ਹਿੰਸਾ ਤੋਂ ਦੁਖੀ ਹਾਂ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਜਦੋਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਮੈਂ ਕਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਦੁਹਰਾਇਆ ਸੀ ਕਿ ਅਗਨੀਵੀਰ ਜੋ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਹੁਨਰ ਸਿੱਖੇਗਾ ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਯੋਗ ਬਣਾ ਦੇਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮਹਿੰਦਰਾ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਆਨੰਦ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ‘ਅਗਨੀਵੀਰਾਂ’ ਨੂੰ ਫੌਜ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਸਾਲ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਟਵੀਟ ‘ਚ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮਹਿੰਦਰਾ ਗਰੁੱਪ ਅਜਿਹੇ ਸਿੱਖਿਅਤ, ਕਾਬਲ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਭਰਤੀ (ਨੌਕਰੀ) ਦਾ ਮੌਕਾ ਦੇਵੇਗਾ।’

ਕਈ ਟਵਿੱਟਰ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੇ ਆਨੰਦ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਉਹ ਕੰਪਨੀ ‘ਚ ਅਗਨੀਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹੜੀ ਪੋਸਟ ਦੇਣਗੇ? ਇਸ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦਿੰਦਿਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਿਖਿਆ, ਅਗਨੀਵੀਰਾਂ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਸੈਕਟਰ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਬੇਅੰਤ ਮੌਕੇ ਹਨ। ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਗੁਣਵੱਤਾ, ਟੀਮ ਵਰਕ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਸਿਖਲਾਈ ਉਦਯੋਗ ਨੂੰ ਅਗਨੀਵੀਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਤਿਆਰ ਮਾਰਕੀਟ ਤਿਆਰ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗੀ। ਇਹ ਲੋਕ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ, ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਦਾ ਕੰਮ ਕਿਤੇ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 14 ਜੂਨ ਨੂੰ ਅਗਨੀਪਥ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਚਾਰ ਸਾਲ ਤੱਕ ਫੌਜ ‘ਚ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਮਿਆਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫੌਜ 25 ਫੀਸਦੀ ਸੈਨਿਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਧਾਏਗੀ।

About editor11

Check Also

ਕੀ ਤੁਹਾਡਾ ਇਸ ਬੈਂਕ ‘ਚ ਖਾਤਾ ਤਾਂ ਨਹੀਂ, ਵਿਕਣ ਵਾਲੇ ਹਨ 2 ਵੱਡੇ ਸਰਕਾਰੀ ਬੈਂਕ!

ਨਿਊਜ਼ ਡੈਸਕ: ਸਰਕਾਰ ਜਨਤਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਦੋ ਬੈਂਕਾਂ ਦੇ ਨਿੱਜੀਕਰਨ ਦਾ ਰਾਹ ਆਸਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Also plac e the google analytics code first