Breaking News

ਨਾਸ਼ਤੇ ‘ਚ ਖਾਓ ਸੱਤੂ ਦੇ ਇਹ ਪਕਵਾਨ, ਵਧਦੇ ਭਾਰ ‘ਤੇ ਲੱਗੇਗਾ ਬ੍ਰੇਕ

ਨਿਊਜ਼ ਡੈਸਕ- ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੱਤੂ ਦਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੇਵਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸਵਾਦਿਸ਼ਟ ਹੈ ਸਗੋਂ ਸਿਹਤ ਲਈ ਵੀ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੜਕਦੀ ਧੁੱਪ ਅਤੇ ਕੜਕਦੀ ਗਰਮੀ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਪਾਉਣ ਲਈ ਸੱਤੂ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਹੈ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸੱਤੂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਵਧਦੇ ਭਾਰ ਅਤੇ ਢਿੱਡ ਦੀ ਚਰਬੀ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਸੱਤੂ ਤੋਂ ਬਣੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਕਵਾਨਾਂ ਨਾਲ ਵਜ਼ਨ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗਾ- ਸੱਤੂ ਆਇਰਨ, ਫਾਈਬਰ, ਮੈਂਗਨੀਜ਼, ਘੱਟ ਸੋਡੀਅਮ, ਪ੍ਰੋਟੀਨ, ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿੱਚ ਸੱਤੂ ਤੋਂ ਬਣੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਫਾਇਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸੱਤੂ ਤੋਂ ਬਣੇ ਉਹ ਕਿਹੜੇ ਨੁਸਖੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਾਸ਼ਤੇ ‘ਚ ਖਾਣ ਨਾਲ ਭਾਰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

1. ਸੱਤੂ ਰੋਟੀ- ਸੱਤੂ ਰੋਟੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸਦੀਆਂ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੈਲੋਰੀ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਊਰਜਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਸੱਤੂ ਵਿੱਚ ਗਲਾਈਸੈਮਿਕ ਇੰਡੈਕਸ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਸ਼ੂਗਰ ਵਰਗੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

2. ਸੱਤੂ ਡ੍ਰਿੰਕ- ‘ਸੱਤੂ ਡ੍ਰਿੰਕ’, ਜਿਸ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੱਤੂ ਦਾ ਸ਼ਰਬਤ ਵੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਾਂ, ਯੂਪੀ, ਬਿਹਾਰ, ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੀਂਦੇ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਸਖ਼ਤ ਗਰਮੀ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਰਾਹਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਇੱਕ ਡੀਟੌਕਸ ਡਰਿੰਕ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈ ਜੋ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚੋਂ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਦਾ ਹੈ। ਸੱਤੂ ਡ੍ਰਿੰਕ ਪੇਟ ਨੂੰ ਠੰਡਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਪਾਚਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਇਹ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਾਰਗਰ ਹੈ।

3. ਲਿੱਟੀ- ਸ਼ਾਇਦ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਕੋਈ ਅਜਿਹਾ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸ ਨੇ ਲਿੱਟੀ ਦਾ ਨਾਮ ਨਹੀਂ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ, ਇਹ ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ਦੀ ਇੱਕ ਖਾਸ ਰੈਸਿਪੀ ਹੈ, ਇਹ ਬਿਹਾਰ ਦਾ ਟ੍ਰੇਡ ਮਾਰਕ ਫੂਡ ਹੈ। ਇਸ ਖਾਸ ਚੀਜ਼ ਦਾ ਸਵਾਦ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤਿਆਂ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਰਾਹੀਂ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਲਿੱਟੀ ਨੂੰ ਸਿਗਦੀ ਜਾਂ ਕੋਲੇ ਦੀ ਅੱਗ ‘ਚ ਪਕਾਓ। ਲਿੱਟੀ ਨੂੰ ਤੇਲ ‘ਚ ਪਕਾਉਣ ਨਾਲ ਇਸ ਦੀ ਕੈਲੋਰੀ ਵਧਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਅਜਿਹਾ ਨਾ ਕਰੋ।

Disclaimer: This article is provided for informational purposes only. The information should not be taken to represent the opinions, policy, or views of Global Punjab TV, nor any of its staff, employees, or affiliates.

About editor11

Check Also

ਨਿੰਬੂ ਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਇਹ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ

ਨਿਊਜ਼ ਡੈਸਕ- ਨਿੰਬੂ ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਸਰੋਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Also plac e the google analytics code first