Breaking News

ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ 51 ਸਾਲਾ ਭਾਰਤੀ ਔਰਤ ਨੂੰ ਸੁਣਾਈ ਸਜ਼ਾ, ਵਿਆਹ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਕਰਦੀ ਸੀ ਲੱਖਾਂ ਦੀ ਠੱਗੀ

ਸਿੰਗਾਪੁਰ- ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਦੀ ਇੱਕ ਅਦਾਲਤ ਨੇ 51 ਸਾਲਾ ਭਾਰਤੀ ਔਰਤ ਨੂੰ ਸੱਤ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਹੈ। ਮਹਿਲਾ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਮੈਚਮੇਕਿੰਗ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਰਾਹੀਂ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਵਿਅਕਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਤੋਂ 5,000 ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਡਾਲਰ (ਲਗਭਗ 28,034 ਰੁਪਏ) ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਠੱਗੀ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਇੱਕ ਅਖਬਾਰ ਨੇ ਖਬਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਮਲੀਹਾ ਰਾਮੂ ਨਾਂ ਦੀ ਔਰਤ ਨੇ ਤਾਮਿਲ ਮੈਟਰੀਮੋਨੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਇੱਕ 25 ਸਾਲ ਦੀ ਅਣਵਿਆਹੀ ਔਰਤ ਦਾ ਫਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਮਲੀਹਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਕੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲ ਰਾਹੀਂ ਗੱਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਫੌਜ ਦੇ ਬੇਸ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕੈਮਰਾ ਫੋਨ ਵਰਤਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ, ਉਸਨੂੰ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਦੋ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਔਰਤ ਨੂੰ ਕਰੀਬ ਪੰਦਰਾਂ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ 2006 ਅਤੇ 2007 ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਪਰਾਧ ਲਈ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਜਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਕੇਸ ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਪੀੜਤਾਂ ਨਾਲ ਦੋਸਤੀ ਕੀਤੀ, ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ 225,000 ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਡਾਲਰ (ਕਰੀਬ 12.6 ਲੱਖ, 15 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ) ਲੈ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਕੀਤਾ।

ਤਾਜ਼ਾ ਅਪਰਾਧਿਕ ਮਾਮਲੇ ਦੌਰਾਨ ਔਰਤ ਵਿਧਵਾ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਆਪ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਨਵੰਬਰ 2018 ਵਿੱਚ, ਪੀੜਤ ਗੋਵਿੰਦਧਨਸ਼ੇਖਰ ਮੁਰਲੀਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਆਪਣੇ 29 ਸਾਲਾ ਪੁੱਤਰ ਲਈ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਲੱਭਣ ਲਈ ਮੈਚਮੇਕਿੰਗ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਖਾਤਾ ਸਾਈਨ ਕੀਤਾ। ਜਦੋਂ ਪੀੜਤਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਰਾਹੀਂ ਉਸ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਮਲੀਹਾ ਦੀ ਮਾਂ ਦਾ ਸਾਲ 2002 ‘ਚ ਦਿਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਇਕੱਲੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਉਹ ਕੀਰਤਨਾ ਦੀ ਮਾਂ ਹੋਣ ਦਾ ਦਿਖਾਵਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਗੋਵਿੰਦਧਨਾਸੇਕਰਨ ਨੂੰ ਕੀਰਤਨਾ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਉਦੋਂ ਤੋਂ, ਕੀਰਤਨਾ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ਮਲੀਹਾ ਨੇ ਗੋਵਿੰਦਨਸ਼ੇਖਰਨ ਨਾਲ ਟੈਕਸਟ ਮੈਸੇਜ ਅਤੇ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਕਾਲਾਂ ਰਾਹੀਂ ਗੱਲ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।

ਮਲੀਹਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਇੱਕ ਮਿਲਟਰੀ ਬੇਸ ‘ਤੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕੈਮਰਾ ਫ਼ੋਨ ਵਰਤਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲ ਰਾਹੀਂ ਗੱਲ ਕਰਨ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਨੂੰ ਠੁਕਰਾ ਦਿੱਤਾ।

ਉਸਨੇ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ 27 ਸਾਲਾ ਭਤੀਜੀ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵੀ ਭੇਜੀਆਂ ਜੋ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਆਰਮਡ ਫੋਰਸਿਜ਼ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਉਸਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੋ ਸਕੇ ਕਿ ਇਹ ਕੀਰਤਨ ਹੈ। ਉਹ ਗੋਵਿੰਦਧਨਸ਼ੇਖਰ ਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਦਿਵਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀਰਤਨਾ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰੇਗੀ। ਉਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਇਕਰਾਰਨਾਮਾ ਮਈ 2019 ਵਿੱਚ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਤਰੀਕ ਆਈ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਫਿਰ ਝੂਠ ਬੋਲਿਆ ਕਿ ਉਸਦਾ ਠੇਕਾ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨੇ ਹੋਰ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਉਸਨੇ ਲੜਕੇ ਵਾਲੇ ਪੱਖ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦੀ ਮਾਂ ਬਿਮਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਅਸਮਰੱਥ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਗੋਵਿੰਦਦਾਸੇਕਰਨ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਮੰਗੇ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸੋਸ਼ਲ ਵਰਕ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਨਕਦੀ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।

ਦਸੰਬਰ 2018 ਤੋਂ ਅਕਤੂਬਰ 2019 ਤੱਕ, ਉਸਨੇ ਕੁੱਲ ਚਾਰ ਵਾਰ ਮਲੀਹਾ ਨੂੰ 4850 ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਡਾਲਰ (ਕਰੀਬ 2 ਲੱਖ 71 ਹਜ਼ਾਰ ਭਾਰਤੀ ਰੁਪਏ) ਟਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤੇ। ਗੋਵਿੰਦਧਨਾਸੇਕਰਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਤੋਂ 1,000 ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਡਾਲਰ (ਲਗਭਗ 56,041 ਭਾਰਤੀ ਰੁਪਏ) ਵੀ ਲਏ।

Disclaimer: This article is provided for informational purposes only. The information should not be taken to represent the opinions, policy, or views of Global Punjab TV, nor any of its staff, employees, or affiliates.

About editor11

Check Also

ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਮਰਹੂਮ ਸਿੱਖ ਜੈਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸਨਮਾਨਿਤ

ਸਿਨਸਿਨਾਟੀ: ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਦੇ ਪ੍ਰਚਾਰ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਮਰਹੂਮ ਸਿੱਖ ਜੈਪਾਲ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Also plac e the google analytics code first