Breaking News

28 ਮਿੰਟ ਦੀ ਪੇਸ਼ੀ ਤੇ 6 ਹਜ਼ਾਰ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ, ਝਾਰਖੰਡ ਦੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਤੋਂ ਬਰੀ ਹੋਏ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ

ਪਲਾਮੂ- ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ ਦੇ ਸੁਪਰੀਮੋ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਚੋਣ ਜ਼ਾਬਤੇ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਝਾਰਖੰਡ ਦੀ ਇੱਕ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਬਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਲਾਲੂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਪਲਾਮੂ ‘ਚ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ-ਵਿਧਾਇਕ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਪਹੁੰਚੇ। ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ ‘ਤੇ ਚੋਣ ਜ਼ਾਬਤੇ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਸੀ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ 6000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾ ਕੇ ਇਸ ਕੇਸ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ।

ਦਰਅਸਲ 2009 ਦੀਆਂ ਝਾਰਖੰਡ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਗਿਰੀਨਾਥ ਸਿੰਘ ਗੜ੍ਹਵਾ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਹਲਕੇ ਤੋਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਸਨ। ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਚਾਰ ‘ਚ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਤੋਂ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ। ਲਾਲੂ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਗੜ੍ਹਵਾ ਦੇ ਗੋਵਿੰਦ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ‘ਚ ਹੋਣੀ ਸੀ। ਗੜ੍ਹਵਾ ਬਲਾਕ ਦੇ ਕਲਿਆਣਪੁਰ ‘ਚ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਉੜਕਤੋਲਾ ‘ਚ ਲੈਂਡ ਕਰਨ ਲਈ ਤੈਅ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਲਈ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਪਰ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਹੈਲੀਪੈਡ ‘ਤੇ ਉਤਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗੋਵਿੰਦ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਦੇ ਮੈਦਾਨ ‘ਚ ਬੈਠਕ ਵਾਲੀ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਉਤਰ ਗਿਆ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਹੰਗਾਮਾ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਡੈਪੂਟੇਸ਼ਨ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਅਤੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਪਾਇਲਟ ਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ ਐੱਫ.ਆਈ.ਆਰ. ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਲਾਲੂ ਪਲਾਮੂ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਪੇਸ਼ ਹੋਏ।

ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਸਵੇਰੇ ਸਿਵਲ ਕੋਰਟ ਪਲਾਮੂ ਵਿੱਚ ਸਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਮੁੰਡਾ ਜੁਡੀਸ਼ੀਅਲ ਮੈਜਿਸਟਰੇਟ ਫਸਟ ਕਲਾਸ ਅਤੇ ਐਮਪੀ ਵਿਧਾਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਹੋਏ। ਜੀਆਰ ਕੇਸ ਨੰਬਰ 2676/2001 ਵਿੱਚ, ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਅਤੇ ਹੋਰਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਭਾਰਤੀ ਦੰਡਾਵਲੀ ਦੀ ਲੋਕ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 188, 279, 290, 291/34 ਵੈਰੀਪ੍ਰਜ਼ੈਂਟੇਸ਼ਨ ਆਫ਼ ਪੀਪਲ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 127 ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਲਾਲੂ ਦੇ ਵਕੀਲ ਰਾਮਦੇਵ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਸਹ ਪਲਾਮੂ ਬਾਰ ਕੌਂਸਲ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਮੁਕੱਦਮਾ ਲਗਭਗ 28 ਮਿੰਟ ਚੱਲਿਆ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਲਾਲੂ ਨੂੰ 6000 ਰੁਪਏ ਦੇ ਜੁਰਮਾਨੇ ਨਾਲ ਬਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਇਸ ‘ਚ ਡੇਢ ਮਹੀਨਾ  ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਕੱਟ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਕੋਰਟ ਕੰਪਲੈਕਸ ਤੋਂ ਨਿਕਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਵਾਪਸ ਸਰਕਟ ਹਾਊਸ ਪਹੁੰਚ ਗਏ।

Disclaimer: This article is provided for informational purposes only. The information should not be taken to represent the opinions, policy, or views of Global Punjab TV, nor any of its staff, employees, or affiliates.

About editor11

Check Also

ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ, ਰਾਮਪੁਰ ਤੋਂ ਘਨਸ਼ਿਆਮ ਲੋਧੀ ਨੇ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਜਿੱਤ

ਯੂਪੀ: ਯੂਪੀ ਦੀ ਰਾਮਪੁਰ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟ ਦੀ ਉਪ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਵੱਡਾ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Also plac e the google analytics code first